டிராகன் பழம் /தறுகண்பழம் / அகிப்பழம்/ விருத்திரப்பழம்

dragon fruit treeடிராகன் பழம் dragon fruit பார்ப்பதற்கு சப்பாத்தி கள்ளி பழம்போல் உள்ளது. உள் நிறமும் அப்படித்தான் இருக்கிறது. இது ஒரு கற்றாழை குடும்பம். கொடி போன்ற ஒட்டுயிர் தாவரம். இதன் பூக்கள் இரவு நேரத்தில் பூக்கும். இரவில் பூக்கள் பூப்பதால் இதை “இரவு ராணி” என்று கூறப்படுகிறது.

ஒரு மிதமான அளவு உலர் வெப்ப மண்டல சீதோஷ்ண நிலையில் வளரும் இதன் சரியான பிறப்பிடம் தெரியவில்லை, ஆனால் தெற்கு பெலிஸ் மூலமாக மெக்ஸிக்கோ, குவாதமாலா, எல் சால்வடார் மற்றும் கோஸ்டாரிகா இருக்க வாய்ப்பு உள்ளது. இது வெப்ப மண்டல பகுதிகளில் உலகம் முழுவதும் பயிரிடப்படுகிறது.

டிராகன்.மத்திய மற்றும் தென் அமெரிக்காவில் சிறிய அளவீடுகளில் வணிக ரீதியாக வளர்த்து குறிப்பாக கொலம்பியாவில் புகழ்பெற்று விளங்குகிறது.

இப்போது அமெரிக்க, ஆசிய, மெக்ஸிக்கோ, வியட்நாம் வரை பரவியுள்ளது. உற்பத்தி மெக்ஸிக்கோ, இந்தோனேஷியா (குறிப்பாக மேற்கு ஜாவாவில்), தாய்வான், வியட்நாம், தாய்லாந்து, பிலிப்பைன்ஸ், இலங்கை, மலேஷியா, மற்றும் மிக சமீபத்தில் வங்காளம் போன்ற ஆசிய நாடுகளில் பயிரிடப்படுகின்றன.

அவைகள் ஓகினாவாவில், ஹவாய், இஸ்ரேல், ஆகிய இடங்களில் காணப்படுகின்றன. வடக்கு ஆஸ்திரேலியா மற்றும் தெற்கு சீனாவில் பயிரிடப்படுகின்றன.

தாவரம் வளர குறைந்தது மூன்று மாதங்களுக்கு தேவைப்படுகிறது. அது பின்னர் ஒவ்வொரு மாதம் வரை ஆறு மாத காலம் வரை பழம் விளைகிறது. ஒவ்வொரு பழம் 700-800 கிராம் வரை எடையுள்ளது. ஸ்வீட் டிராகன் பழம் மென்மையான நறுமணத்தை கொண்டிருக்கிறது.

dragon fruit104F வரையிலான வெப்பநிலைகளை சமாளித்துக் கொள்ளும், மற்றும் பனி குறுகிய காலமே தாங்கும் ஆனால் நீண்ட குளிரை தாங்காது சேதம் ஏற்படும். டிராகன் பழம் 20-50 ஆண்டுகள் மழை ஈரமான, வெப்ப மண்டல பகுதிகளில், தாவரங்கள் நன்றாக வளர்கின்றன.

டிராகன் பழம் மகரந்த சேர்க்கை வெளவால்கள் மற்றும் அந்துப் பூச்சிகளாள் இரவில் ஏற்படுகிறது.

வழக்கமாக பழம் அடர் சிவப்பு நிறத்தில் இருக்கும், அது மஞ்சள் அல்லது இளஞ்சிவப்பு நிறத்திலும் காணலாம். இந்த பழத்தில் பச்சை செதில்கள் போல் அமைப்பு உள்ளது. பழம் மையத்தில், இனிப்பு கூழ் சிறு கருப்பு விதைகள், வெள்ளை அல்லது சிவப்பு நிறத்தில் இருக்கும்.

டிராகன் பழம் ஆண்டியாக்ஸிடண்ட்கள் கொண்ட ஒரு நல்ல பழம். இது புற்று நோய் வருவதை தடுக்கிறது. உயர் இரத்த அழுத்தம் மற்றும் கொழுப்பை குறைக்கிறது. இதயத்திலுள்ள இரத்த நாளங்கள் நன்றாக செயல்பட தேவையான சத்துகளை அதிகமாக வழங்கக் கூடியது.

dragon fruitவிட்டமின் B3 இருப்பதால் மோசமான கொழுப்பு (BAD CHOLESTROL)அளவுகளை குறைக்க உதவுகிறது.

இது பார்வையை மேம்படுத்துகிறது. இது பொஸ்பரஸ் மற்றும் கால்சியம் கூடுதல் உள்ளதால் எலும்புகளை வலிமை ஆகுகிறது, இழைய உருவாக்கம் ஏற்பட உதவுகிறது. மற்றும் ஆரோக்கியமான பற்கள் கிடைக்க உதவுகிறது

டிராகன் பழத்தின் தொடர்ந்து உட்கொள்ளுவதன் மூலம் எடை குறைந்து அதன் மூலம் ஒரு நல்ல சீரான உடல் உருவாக்குகிறது.

டிராகன் பழம் நீரிழிவு நோயால் அவதியுற்று வருபவர்களின் இரத்த சர்க்கரை அளவை குறைத்து விடுகிறது.

டிராகன்பழம்dragon fruit-thamil.co.uk

 

 

 

 

 

100 கிராம் பழத்தில் உள்ள ஊட்டச்சத்துகள் தோரயமாக.
நீர் 80-90 கிராம்
காபோவைரேட்கள் 9-14 கிராம்
புரதம் 0.15-0.5 கிராம்
கொழுப்பு 0.1-0.6 கிராம்
இழை 0.3-0.9 கிராம்
சாம்பல் 0.4-0.7 கிராம்
கலோரிகள்: 35-50
கல்சியம் 6-10 மி
இரும்பு 0.3-0.7 மிகி
பொஸ்பரஸ் 16 – 36 மி.கி.
கரட்டின் (விட்டமின் A) தடயங்கள்
தயாமின் (விட்டமின் B1) தடயங்கள்
ரிபோஃப்ளாவினோடு (விட்டமின் B2) தடயங்கள்
நியாஸின் (விட்டமின் B3) 0.2-0.45 மி
அஸ்கார்பிக் அமிலம் (விட்டமின் C) 4-25 மி
இந்த புள்ளி விவரங்கள் சாகுபடி நிலைமைகளின்படி மாறும்.

-கூவலப்புரம்
-arusuvai.com

தொகுப்பு – thamil.co.uk